Welcome to the land of Hopes and Dreams!

Share | 

Sống sao khó quá

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
emututem
Giải nhì Contest 2010
Giải nhì Contest 2010
Nữ
Clover leaves40 Viên (moneyTFC)2974
Birthday : 18/03/1997
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Sống sao khó quá   Thu Jul 09, 2009 5:29 am

Cho đến khi tớ ý thức được, sống không đơn giản chỉ là tồn tại... thì tớ cảm thấy sống sao mà khó quá!

Tớ cảm thấy cuộc sống thật là nhiều bất trắc, có lúc tưởng chừng có thể vượt qua được, nhưng rồi, tớ đã sai. Cuộc sống không thể bình thường như tớ muốn. Lúc tớ cố gắng để người khác yêu mến mình, nhưng chỉ toàn gặp thất vọng. Tớ quan tâm lo lắng, tớ chia sẻ hỏi han... nhưng đối với mọi người chẳng là gì cả.

Tớ cố gắng muốn người tớ thích, thích tớ, rốt cuộc lại chỉ làm cho người ta ghét tớ. Lúc tớ thấy thế giới thật đáng ghét, tớ muốn mọi người đừng quan tâm đến tớ, lúc tớ muốn tự do đi một mình trong sân trường chẳng cần ai làm bạn, chẳng cần ai nói chuyện...thì họ lại đứng bên tớ, trò chuỵện với tớ.

Tớ né tránh nói chuyện, lại khiến họ càng muốn nói chuyện, còn bảo nói chuyện với tớ rất hợp. Tớ cũng không muốn quan tâm chia sẻ ai, chỉ đơn thuần ngồi nghe họ kể chuyện, chẳng nói năng gì, thế mà họ lại vui, lại thấy ấm áp. Tớ chán ngán đến mức muốn bỏ đi không nghe họ nói chuyện, nhưng mỗi lần nghĩ đến lúc tớ buồn tớ cũng cần một người nghe tớ nói, thế là lại thôi, tớ chỉ ngồi nghe thế thôi. Tớ lạnh lùng, tớ hờ hững với họ, thì họ lại quan tâm tớ...

Mệt mỏi quá, sống là phải ngày ngày như vậy sao? Tớ sợ tớ không quan tâm, không chăm sóc thì họ sẽ cảm thấy tớ vô tâm, tớ sợ họ sẽ ghét tớ. Mệt mỏi quá!

Tớ vui đùa hoà đồng, làm họ cười, họ vui... Nhưng họ luôn cho rằng tớ muốn làm nổi. Tớ biết, thực sự cái tính cách hoà đồng vui vẻ với mọi người không thực sự là tính cách tớ, tớ chỉ làm thế để họ không thấy tớ rất chán ngấy. RỒi khi tớ trở về tính cách thực sự của mình, ảm đạm, buồn tẻ, không hay cười...thì họ lại quan tâm, chia sẻ, ở bên. Và họ cảm thấy tớ khó gần, nhưng rồi lúc tớ cười với họ, họ lại vui thấy rõ. Tại sao lại ngớ ngẩn đến thế?

Tớ không hiểu nổi... sống thật với mình, tớ chỉ sợ sẽ bị ghét. Rốt cuộc, một đứa con gái xấu xí, đáng ghét, buồn chán như tớ, được nhiều tên con trai để ý. Hoá ra tớ được chiếu cố chính là nhờ cái giả tạo tớ tạo ra...

Yahoo

Tài sản của emututem

Tài sản
Tài sản:

Xem lý lịch thành viên http://blog.com.vn/hoahongnhothomngat
Kamui_C3nmt
Giải nhất cuộc thi viết năm 2009
Nữ
Clover leaves22 Viên (moneyTFC)3322
Birthday : 28/01/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Sun Jul 12, 2009 8:57 am

Tròi, được bạn bè yêu quí, được nhiều người theo đuổi mà còn cảm thấy mệt mỏi thì không bik cái gì mới ko mệt đây >.<, nếu cảm thấy mệt quá thì cứ sống thật với mình mà không cần quan tâm người ta nghĩ làm sao thoy :)

Tài sản của Kamui_C3nmt

Xem lý lịch thành viên http://tsubasafc.go-forum.net
Koyuki Hagiwara
Phù thuỷ không gian
Nữ
Clover leaves52 Viên (moneyTFC)2788
Birthday : 31/08/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Sun Jul 12, 2009 9:28 pm

Kamui ah, được nhiều người theo chưa hẳn đã sướng đâu nha, rắc rối alứm đó :shock:

Nhiều bạn bè thì dĩ nhiên tốt rồi :hert:

Koy chưa bao giờ nghĩ sống là điều dễ dàng. Nếu chỉ đơn thuần alf "sống cho qua ngày" thì thực sự Koy thấy chết đi có khi còn dễ chịu hơn.
Đời người dẫu sao cũng chỉ có 1 lần, thế nên Koy nghĩ phải sống sao cho đúng nhất avf hạnh phúc nhất.
Cái Koy rất sợ đó là "tương lai". Ko biết tương lai mình sẽ ra sao, mình sẽ làm nghề gì, sẽ lấy ai, sẽ sống như thế nào,.... Bây giờ ở cùng bố mẹ thì sướng thật đấy, nhưng mai sau thì không biết thế nào :(

Thế nên chúng ta phải cố ngay từ bây giờ ^0^

@ Kamui: Ah Kamui ơi, cái Font chữ Kamui dùng để viết chữ "hand by Hand" trên banner là gì vậy? Có thể cho Koy tên được hông? Koy tìm Font đó mãi àm ko ra :(

Khách viếng thăm HÃY CỐ GẮNG POST BÀI ĐỂ VÀO TOP 10 NHA

Tài sản của Koyuki Hagiwara

Tài sản
Tài sản:

emututem
Giải nhì Contest 2010
Giải nhì Contest 2010
Nữ
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Sun Jul 12, 2009 11:18 pm

hì, zậy ss Kamui thử bị nhìu người theo đuổi đi, thấy zui hay bùn nhá, chắc ss zui zì nhìu được theo đuổi mình hử, zậy thì ss cũng sẽ bùn khi nhìn thấy người khác đánh hay cãi nhau zì mình đấy >< lúc đóa nản lém

Tài sản của emututem

Tài sản
Tài sản:

Kamui_C3nmt
Giải nhất cuộc thi viết năm 2009
Nữ
Clover leaves22 Viên (moneyTFC)3322
Birthday : 28/01/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Tue Jul 14, 2009 8:52 am

@Koy: font đó là Scriptina :)
@Emu: hehehe~~~~, người ta đánh nhau vì mình chứng tỏ mình có giá, khá thú zị đó chớ
=))

Tài sản của Kamui_C3nmt

emututem
Giải nhì Contest 2010
Giải nhì Contest 2010
Nữ
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Tue Jul 14, 2009 9:29 am

zậy ss mún người ta xức đầu mẻ tráng àh? ss lạ thiệt đóa. Đúng là cần bái ss làm sư phụ

Tài sản của emututem

Tài sản
Tài sản:

Koyuki Hagiwara
Phù thuỷ không gian
Nữ
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Tue Jul 14, 2009 9:12 pm

@kamui: Thanks Kamui nha :heart:

@Emu: em ah, được nhiều người theo thì cũng có cái tốt avf cái ko tốt
- Cái tốt nè: Thế giờ nếu phải chọn, em mún được nhiều người theo hơn hay là ko có ma nào theo cả??? Khi được nhiều người theo thì ko lo, nhưng nếu ko có ai theo thì nên sợ đó :-SS. Và 1 cái tốt nữa alf đúng như Kamui nói :oops:

- Cái ko tốt: như Emu nói :oops:

Tài sản
Tài sản:

Sakura Hime
Đại Pháp Sư
Nữ
Clover leaves32 Viên (moneyTFC)4504
Birthday : 01/08/1996
Vi pham :
2 / 102 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Tue Jul 14, 2009 11:18 pm

@ Emut : Sứt đầu mẽ trán thì kệ
Mìh hum sao là tốt ời

[center][b]- Nếu cuộc đời này chỉ còn lại giây lát,
thì
Em vẫn còn nợ Anh
một tiếng Yêu : )

Tài sản của Sakura Hime

Xem lý lịch thành viên
emututem
Giải nhì Contest 2010
Giải nhì Contest 2010
Nữ
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Wed Jul 15, 2009 12:38 am

@ Koy: Thì em cũng nói về phía 2 chiều đó thui, thường thì em chả theo chiều nào cả, ở giữa
@ Sak: seo Sak lại thế, sứt đầu mẻ trán là zào bịnh ziện, mà họ zô đó là zo mình mà

Tài sản của emututem

Tài sản
Tài sản:

tukhanh93
Pháp Sư
Nữ
Clover leaves11 Viên (moneyTFC)1217
Birthday : 20/04/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Wed Jul 15, 2009 1:02 am

Cảm thấy sống là mệt mỏi, cảm thấy sống là chán chường..
Thường thì ở cái tuổi này, chúng ta thường hay suy nghĩ vu vơ và hơi tiêu cực.

Chị không phải muốn coi thường em..
Nhưng mà, cái mệt mỏi của cuộc sống thì không chỉ như em nói. Nó chỉ là một phần nhỏ những khó khăn, thử thách mà em phải trải qua để đến với thứ còn khó khắn hơn: xã hội.
Càng lớn, em sẽ càng mệt mỏi vì những mối quan hệ, về cách nói chuyện, cách giao tiếp với mọi người.

Em có bao giờ cảm thấy, mình càng trải qua những mối quan hệ như vậy, mình càng trưởng thành hơn không?...

Đối với chị, chị coi tất cả những khó khăn đó như những thử thách mình cần vượt qua.

Chị có đôi điều muốn nhắn với em...
Em thường giả bộ hòa đồng với mọi người, và điều đó làm em mệt mỏi. Vậy, em cảm thấy thế nào khi mình không hòa đồng với các bạn, mình sống thật? Có dễ chịu hơn không em?...Nếu dễ chịu, thì tốt hơn hết, em nên sống như vậy.
Tiếp theo, liệu việc làm đó của em có khiến em mất gì không? Nếu không mất mát thứ gì cả, không có thứ gì quan trọng của em bị tổn thương, thì lại càng không có lý do em nên sống như vậy.

...Dù có bạn bè nhờ cách sống giả, mà mình không thật lòng với họ...thì sẽ càng khiến mối quan hệ trở nên mệt mỏi. Hãy để mọi chuyện tự nhiên theo cách của nỏ...
Chị không có nhiều bạn bè, vì hầu hết những người chị gặp, chị đều không quan tâm đến việc mình phải làm thân với họ như thế nào.
Có thể trong mắt mọi người chị là đồ kì quái. Nhưng em à, mình bíêt mình không kì quặc là được rồi.

Còn về mình được quan tâm hay không. Nói thật, chị thấy việc người ta quan tâm mình là rất khó xử. Nó sẽ càng khó xử và khiến chị mệt mỏi hơn nếu chị không hề có tình cảm gì với người đó.
Vậy, người ta đấu đá vì mình hẳn là rất mệt.
Thế nhưng mà, em có từng nói tình cảm của mình cho họ biết chưa...?
Nếu rồi, thì em hãy cứ yên tâm rằng, mình không có tội lỗi gì cả. Họ đã không được đáp lại mà cứ tiến tới thì chỉ có thể gọi là...dai như đỉa. Và em không cần thiết phải quan tâm đến hạng không cần biết đến tình cảm của người khác như thế.
Còn nếu chưa, chị nghĩ em cứ ba mặt một lời, để coi nó như thế nào.

Tài sản của tukhanh93

Xem lý lịch thành viên
Koyuki Hagiwara
Phù thuỷ không gian
Nữ
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Wed Jul 15, 2009 8:31 pm

Sống ở đời còn nhiều cái buồn hơn.

Như K nói đó, nếu sống thật với chính con người mình, Koy nghĩ chúng ta sẽ không có bạn bè ^___^

Ta sẽ chỉ chơi được với chính ta thôi, nếu cứ khư khư cái cá tính của mình.
Thê nên với mỗi kiểu người, Koy đều có cách xử sự khác nhau, thế nên hơi khác K 1 chút, Koy có rất nhiều bạn :oops:
Tuy nhiên bạn thân thì duy chỉ có 1. Có le cả đời này cũng không thể tìm lại được ai như vậy nữa.
Đối với Koy, 2 thứ Koy sợ nhất trên đời đó là : Sự ngiệp và sự chia rẽ.

Nếu mình không thành công trong công việc, đối với Koy đó là 1 điều thất vọng vô cùng. Không phải vì muốn giàu có hơn người hay muốn làm giám đốc công ty này công ty nọ, nhưng trong thâm tâm, Koy vẫn muốn mình mai sau trở nên thành dạt, để không thua kém những người xung quanh.

Không hiểu sao bạn bè thân thiết cứ lần lượt rời bỏ đi ^'___'^.
Con bạn thân duy nhất, chắc cũng sắp đến lúc sang Anh rồi.
Thằng bạn thân thì sắp tới cũng sang Anh nốt, ko biết có trở về ko (_ _")

Thế nên đời còn nhiều cái đáng buồn lắm, những gì chúng ta trải qua vẫn chưa là tất cả ^___^

Tài sản
Tài sản:

emututem
Giải nhì Contest 2010
Giải nhì Contest 2010
Nữ
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Thu Jul 16, 2009 1:52 am

Cám ơn hai ss nheng, đây sẽ là những kinh nghiệm đường đời zà sẽ em sẽ cố gắng ko vấp phải (vấp phải là khó mà rút mà, mà ko rút ra là bị zính

Tài sản của emututem

Tài sản
Tài sản:

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sống sao khó quá   Today at 3:13 am

Tài sản của Sponsored content

Sống sao khó quá

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang