Welcome to the land of Hopes and Dreams!

Share | 

Lại nhớ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Sakura Hime
Đại Pháp Sư
Nữ
Clover leaves32 Viên (moneyTFC)4504
Birthday : 01/08/1996
Vi pham :
2 / 102 / 10

Bài gửiTiêu đề: Lại nhớ   Sun Jun 28, 2009 11:58 pm

Đêm. Online khuya và mông lung nhớ. Một bóng hình rất quen, một giọng nói đã thân thuộc từ mấy năm về trước.

Ngồi thức cùng đêm. Chỉ mấy đêm này thôi là tớ có điều kiện sống với những nghĩ suy rất thật của lòng mình. Còn mấy ngày sắp tới, mùa thi rồi. Có lẽ sẽ không có những giây phút như thế này nữa.

Nghe thời gian rỏ từng giọt chậm chạp. Nhớ quá những kỉ niệm đã qua. Ngày ấy, tớ còn rất rất ghét cậu, ghét như xúc đất đổ đi. Rồi, những lá thư, những cuộc điện thoại liên tỉnh ( mà người gọi trước bao giờ cũng là cậu – tất nhiên) đã làm tớ thay đổi dần suy nghĩ về cậu. Nhớ, có một thằng bé hay gọi điện thoại tới nhà tớ, làm bố tớ nhớ cả mã vùng của số điện thoại ấy. Nhớ những sinh nhật với những món quà đặc biệt mà cậu hẳn là kì công lắm khi gửi tặng cho tớ. Nhớ, nhớ và nhớ…

Cậu từng “đá đểu” tớ rằng , tớ chẳng bao giờ giữ được cái gì cho mình cả. Ngẫm ra, mới thấy là đúng như thế thật. Cái gì cậu tặng, tớ cũng đều vứt lăn lóc hoặc là mang về cho con em . Chẳng cái gì là được đối xử tử tế. Tớ thật tệ phải không? Đã nhiều lần, tớ tự nhủ rằng, có lẽ sẽ phải thay đổi một chút, phải ngọt nhạt hơn một chút. Nhưng tớ ko thể, bao giờ cũng là ngoa ngoắt, đáo để. Có lẽ, cậu phải than trời than đất vì tớ là con bé đành hanh nhất mà cậu từng gặp.

Năm nay, đã là năm thứ 3 từ ngày tớ và cậu quen biết nhau. Chúng mình đều khác đi, không còn nhí nhố nhiều như hồi xưa nữa. Tớ thấy lạ vì bây giờ mình sống thực tế quá, làm gì cũng phải nghĩ và nghĩ rất nhiều. Rồi, lại tự hỏi những ngày tháng sắp tới sẽ thế nào nhỉ? Tớ nhớ, có một lần, hình như hồi ấy cậu còn ở trọ cái nhà 4 tầng cơ. Chúng mình cũng đứng trên tầng 3 và nói linh tinh về tương lai. Sở dĩ, tớ nhớ khoảnh khắc ấy đến thế vì hôm đó, cây cầu chỗ cậu chưa làm xong. Những tàn lửa hàn cứ thế rơi từ trên cầu xuống, sáng rực trong đêm như pháo hoa ấy. Có lẽ, tớ sẽ không bao giờ quên cảnh đó được đâu.

Từ mai, lại đâm đầu vào ôn thi. Những đêm chong đèn và bài vở nhiều làm cay cả mắt. Càng học tớ càng thấy mình kém cỏi. Tiếng Anh thì chật vật, còn các môn chuyên ngành thì cũng không rành rẽ nhiều. Lại bắt đầu lo lắng cho nghề nghiệp tương lai.

Từ mai, sẽ không online nhiều nữa. Không lang thang blog để góp nhặt những vui buồn ( mà thường là buồn nhiều hơn vui, khổ thế!). Từ mai, … sẽ là những ngày trống, không tên được lấp đầy bằng bài vở.

Ngủ đi nhé, ngày xưa… Ngủ đi, những thương yêu không lời. Tớ sẽ để dành cho tớ một tình bạn đẹp đẽ, vững bền. Để dành một điểm tựa, nhỡ mà lúc nào đó tớ cần, thì có có nơi mà bấu víu. Để dành tấm vé cuối cùng đưa tớ về với bình yên.

Để dành…

Mực Tím

[center][b]- Nếu cuộc đời này chỉ còn lại giây lát,
thì
Em vẫn còn nợ Anh
một tiếng Yêu : )

Tài sản của Sakura Hime

Xem lý lịch thành viên

Lại nhớ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang