Welcome to the land of Hopes and Dreams!

Share | 

Nhớ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Sakura Hime
Đại Pháp Sư
Nữ
Clover leaves32 Viên (moneyTFC)4504
Birthday : 01/08/1996
Vi pham :
2 / 102 / 10

Bài gửiTiêu đề: Nhớ   Tue Jun 09, 2009 5:37 am

...Tớ nhớ những hôm mùa đông lạnh buốt, cậu cho tớ mượn đôi găng tay to uỳnh mà tớ vẫn hay trêu là "găng tay đầu bếp".

Đó là đôi găng tay kì lạ nhất trong đời tớ. Nó có một cái nắp còn ở trong thì ở từng ngón như bị thiếu vải í (hì!). Cậu bảo để thế cho dễ viết, còn tớ thì cứ khúc khích cả buổi, ngộ ghê! Tớ đâu có biết loại găng tay này đang rất là mốt. Cậu chỉ biết lắc đầu ngán ngẩm vì con bạn lạc hậu như tớ....

...Tớ nhớ những ngày thứ Tư và Chủ Nhật cậu đợi tớ cùng đi học. Có hôm đi tới gần nhà cô dạy thêm lại nhớ ra là có hẹn với tớ nên cậu quay lại, xe bị tuột xích nữa kìa (rõ khổ!). Thế mà vẫn toe toét cười, khi đó chắc tại thấy tớ cười nên cười theo cho đỡ xí hổ chứ gì. Bây giờ nhớ lại tớ càng thương cậu, sao lúc đó tớ không cảm ơn cậu hay ôm chầm lấy cậu mà hét: Tớ cảm ơn!...Tại sao tớ lại không nói thế nhỉ?...

...Tớ nhớ một ngày mùa hè nắng chang chang, lần đầu tiên tớ mặc áo đồng phục màu trắng tinh. Cậu đã mỉm cười và viết một dòng chữ khiến tớ hạnh phúc suốt cả buổi học: "Cậu mặc áo trắng trông xinh lắm!" Viết xong rồi xóa vội đi sợ nhỏ bạn ngồi trên nhìn thấy...

...Tớ nhớ khi mùa thu rụng lá, cậu ngồi nhìn trời rồi nghêu ngao hát. Tớ phải nịnh nọt cả tiếng đồng hồ cậu mới hát cho tớ nghe bài "Công chúa bong bóng": Ngày xưa rất xưa ấy, có một nàng công chúa, hồn nhiên như mây trên bầu trời, đùa giỡn với gió và trăng...Hồi đó bài hát này rất hot, thế mà tớ chưa được nghe, nên nhờ giọng hát ấm áp của cậu tớ đã lục lọi cả máy tính để tìm cho ra. Rồi đến bây giờ tớ vẫn thích bài hát đó, vì lần đầu tiên tớ nghe là do cậu hát...

...Tớ nhớ những buổi chiều cậu lỡ hẹn với tớ không một lí do, mà có thì cũng chẳng chính đáng. Tớ biết cậu coi trọng bạn cậu hơn tớ, tớ biết tớ chẳng là gì cả, tớ khóc, khóc vì cậu. Tớ cảm thấy đối với cậu tớ không phải một người quan trọng để mà cậu đi về cùng tớ như lời hẹn. Rồi hôm đó, cậu chờ tớ tổng kết điểm bên ngoài lớp, khi đó cả trường về hết, chỉ còn hai chúng ta, H và các thầy cô. Thấy H ngó ra cậu ngượng ngùng quay xe ra về. Tớ lại khóc, khóc bởi tại sao lúc đó tớ không ra với cậu...Khóc vì lần đầu tiên cậu đợi tớ...

...Tớ nhớ khi cậu trốn giám thị xuống canteen mua hạt hướng dương và bimbim lên lớp để rồi hai đứa cứ cười nắc nẻ phía cuối lớp mà chẳng ai hiểu vì sao. Lại còn khi cậu mua nhầm bimbim nữa chứ, tớ giận dỗi không ăn, cậu cũng tức vì mất công nên đập "Bụp!" và nhai ngon lành. Tớ tức không chơi với cậu, và thế là "Giận nhau một tiết"...

...Tớ nhớ hôm trời mưa, cậu đèo tớ đi học và còn nhường áo mưa cho tớ mặc nữa. Để mà cậu đội mưa về tận nhà tớ lo muốn khóc. Cầm chiếc áo mưa mà trái tim nhói đau...Tớ lo cậu ốm, sợ cậu mệt, tớ đau lòng lắm vì tớ mà cậu đã làm rất nhiều việc...

...Tớ nhớ...Tớ nhớ tất cả và trong trái tim tớ không một chàng trai nào tốt hơn cậu...

Bây giờ vắng cậu, tất cả đều trở nên xa lạ với tớ, không còn ai chọc cho tớ vui, không còn ai làm trò cho tớ cười, không ai chăm sóc tớ, không ai giận hờn cùng tớ, không ai là chỗ dựa bình yên cho tớ, không ai khen tớ, chê tớ....Không ai thay thế được vị trí của cậu trong trái tim tớ...

Đối với tớ...Cậu không hẳn chỉ là một người bạn...Tớ yêu cậu!

Mực Tím

[center][b]- Nếu cuộc đời này chỉ còn lại giây lát,
thì
Em vẫn còn nợ Anh
một tiếng Yêu : )

Tài sản của Sakura Hime

Xem lý lịch thành viên

Nhớ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang