Welcome to the land of Hopes and Dreams!

Share | 

"Ghét của nào, trời trao của ấy"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Sakura Hime
Đại Pháp Sư
Nữ
Clover leaves32 Viên (moneyTFC)4504
Birthday : 01/08/1996
Vi pham :
2 / 102 / 10

Bài gửiTiêu đề: "Ghét của nào, trời trao của ấy"   Sat Apr 04, 2009 2:03 am

Giờ thì tớ đã thấm thía câu “Ghét của nào trời trao của ấy”…Bằng chứng sống động chính là tớ và…ấy chứ đâu!

Ấy có nhớ lần đầu tiên hẹn hò, tại một ..”căn tin” trên tầng 6 của trường ấy học? Tớ thì chẳng dám quên, vì đó là lần đầu tiên trong đời tớ nghe một tên XY kể tuốt tuồn tuột tiểu sử…cá biệt của mình. Từ chuyện bị thầy cô mắng thế nào, lười học ra sao, rồi thì nghịch những trò gì, tất cả đều được ấy “khoe” rất hăng say, đầy tự hào. Toàn bộ hình ảnh đẹp đẽ tớ mường tượng về ấy đã…hoàn toàn biến mất! Và tớ quyết định sẽ không thể nào...thích ấy!

Nhưng" rồi, khi ấy thú nhận rằng thì là…..”không hiểu sao lúc đó lại... “sơ suất” đến thế” (chắc tại camơ...run, ấy nhỉ?), tớ đã cười khì, vì tớ thấy ấy….sao mà...”chất phác” ghê! Một cách cực dễ thương!

Ấy có nhớ ấy đã từng bạo gan đề nghị “T hát cho Tr. nghe nhé?” Tớ sốc. Nói thật, không hiểu sao tớ rất sợ bị “tra tấn” kiểu này. Tớ thậm chí đã thẳng thừng: “Thôi không cần hát đâu, tui hiểu mà!”. Vậy mà “ấy” vẫn bất chấp, cứ thế mà làm nguyên liveshow cho tớ thưởng thức luôn! Lúc ấy tớ bực lắm, ấy biết không? Người gì mà….lì kinh khủng! Thế là tớ quyết tâm “hít-le” ấy!

Nhưng" từ khi tớ phát hiện ra rằng, được nhỏ bạn tớ “quân sư”rằng: “Nó thích nghe nhạc, và hát karaoke hay lém!”, ấy đã ngây thơ suy ra hát cho tớ nghe sẽ ghi điểm thành công. Um….Tớ “đổ” không phải vì ấy hát hay đâu, mà vì tớ đã nhận ra “thành ý” của ấy, vì bài hát ấy hát là dành riêng cho tớ, đúng hông nè?

Ấy có nhớ món quà đầu tiên ấy tặng tớ không? Xem nào, một bộ dây cột, kẹp tóc được bọc trong một…túi nilon! Hic… Trời ạ, vụng về đến thế là cùng! Tớ nghĩ, không thể không ghét được!

Rồi" nhỏ bạn tớ lại bật mí: “Tui đã dặn là phải gói trong hộp cẩn thận đàng hoàng rồi mà không hiểu sao nó lại quên nữa!” Hì hì…Hoá ra ấy đã “lên kế hoạch” kỹ lưỡng rồi mà phút cuối lại…sợ trễ hẹn với tớ nên không kịp “chỉn chu”. Sau này, được ấy tặng quà trong những cái hộp thật xinh, lại nhớ “món quà vụng về” ngày đó!

Ấy có nhớ cái hôm ấy chạy mấy chục cây số xuống kí túc xá gặp tớ, giữa trời nắng chang chang không? Ấy đã…đóng vai xác ướp Ai Cập, làm tớ khó chịu lắm lắm! Hỏi gì cũng không nói, mặt mày bí xị, tớ lo mà cũng chỉ biết…potay, mà nào ấy có hiểu cho nỗi lòng của tớ chứ?

Rồi ấy giúp tớ nghiệm ra rằng đôi khi sự im lặng cũng là liều thuốc giúp ấy giải toả nỗi buồn. Cho dù ấy không thể tâm sự với tớ, nhưng tớ biết, tớ được ấy tin tưởng.

Càng ngày, tớ lại phát hiện ra “ấy” sở hữu những “phẩm chất” mà tớ đã từng liệt vào danh sách “Những tên con trai cần tránh xa”. Nhưng đó cũng là lúc ớ phát hiện ra, ấy đã làm tớ “đổ cái rầm” mất rồi! Giờ tớ về “thủ tiêu” cái list ấy đây!

Mực Tím

[center][b]- Nếu cuộc đời này chỉ còn lại giây lát,
thì
Em vẫn còn nợ Anh
một tiếng Yêu : )

Tài sản của Sakura Hime

Xem lý lịch thành viên
Koyuki Hagiwara
Phù thuỷ không gian
Nữ
Clover leaves52 Viên (moneyTFC)2788
Birthday : 31/08/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: "Ghét của nào, trời trao của ấy"   Sat Apr 04, 2009 9:07 pm

Ầy, câu này thì có đúng thật nhưng mà... hổng muốn tí nào

Đã ghét rồi mai sau mà dính phải thì... chết còn hơn
Ở lớp SS rất ghét 1 thằng, mà cuối cùng mai sau thế nào mà... nó thì SS nguyện ở độc thân cả đời :egg:

Thanks em Sak vì bài post nhé, hậu tạ bằng 1 lần thanks :heart:

Khách viếng thăm HÃY CỐ GẮNG POST BÀI ĐỂ VÀO TOP 10 NHA

Tài sản của Koyuki Hagiwara

Tài sản
Tài sản:

Xem lý lịch thành viên http://tsubasafc.go-forum.net
Sakura Hime
Đại Pháp Sư
Nữ
Clover leaves32 Viên (moneyTFC)4504
Birthday : 01/08/1996
Vi pham :
2 / 102 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: "Ghét của nào, trời trao của ấy"   Sat Apr 04, 2009 9:13 pm

Cảm ơn chị Koy . Nhưng mà đúng ạh ! Trường hợp nì tì chỉ là hi hữu thui ! Chứ ngoài đời thì ít lúm ! Mà đúng , đã ghét , nếu dính phải thì thà chít còn hơn là đón nhận !!!!!!!

[center][b]- Nếu cuộc đời này chỉ còn lại giây lát,
thì
Em vẫn còn nợ Anh
một tiếng Yêu : )

Tài sản của Sakura Hime

Xem lý lịch thành viên
boynhachung
Ninja
Ninja
Nam
Clover leaves15 Viên (moneyTFC)525
Birthday : 07/01/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: "Ghét của nào, trời trao của ấy"   Sun Apr 05, 2009 5:43 am

Ước gì mình không gặp phải số phận như thế :D . Nếu gặp thế thì phải chấp nhận số phận thôi chứ biết làm thế nào :))

Tài sản của boynhachung

Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: "Ghét của nào, trời trao của ấy"   Today at 6:06 pm

Tài sản của Sponsored content

"Ghét của nào, trời trao của ấy"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» LỀU THƠ NHẠC
» Gác cu ...
» Dân Hoá học... tỏ tình