Welcome to the land of Hopes and Dreams!

Share | 

Cách làm chữ nhấp nháy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Koyuki Hagiwara
Phù thuỷ không gian
Nữ
Clover leaves52 Viên (moneyTFC)2788
Birthday : 31/08/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

Bài gửiTiêu đề: Cách làm chữ nhấp nháy   Fri Oct 31, 2008 3:53 am

Cách làm ảnh động trên PTS_CS3 Lướt web được một thời gian thật dài , tình cờ Guigoz phát hiện ra đc trang web này .... rất hay và bổ ích cho những ai mới vào nghề . Trước hết cho Guigoz chân thành cảm ơn các admin nhé ! Các bác đã giúp đỡ rất nhiều cho Guigoz trong công việc :) Thank 1 ngàn lần nữa nhé
Guigoz cũng muốn đóng góp cho diễn đàn 1 cái gì đó nhưng sức lực có hạn mà kiến thức của các bác admin lại bao la wá nên thật tình không biết phải post gì lên nữa :D Thui thì Post lại những kiến thức các bác biếtt rồii nhưng chưa thấy xuất hiện trên diễn đàn nhé :D

Có rất nhiều chương trình làm file flash nhưng cách làm hiệu quả và nhanh nhất có lẽ là sử dụng luôn tiện ích mà Photshop đã cung cấp :) Guigoz xin mạn phép đc hướng dẫn các bạn mới bước vào lĩnh vực chỉnh sửa hình ảnh cách làm 1 ảnh động trên photoshop_CS3 . Bác nào biếtt rồii thì chỉ dẫn những sai sót cho Guigoz nhé :D

Guigoz sẽ tạo 1 Backround có chữ viết dạng đèn neon và đổi màu nó !

Bước 1 : Copy thành 4 layer (số lượng layer tùy thuọc vào số lượng hình ảnh mà các bạn muốn làm) mình tạm gọi là L1, L2, L3, L4 . Còn layer 0 để nghuyên làm hình gốc nhé !

Bước 2 : windows ---> animation

Bước 3:Copy table trong thẻ animation thành 4 (bằng với số lượng layer copy) tạm gọi là T1, T2, T3, T4

Bước 4: Tắt hềt các lớp layer copy (click vào con mắt áh) chừa lại L0.
Click vào T1 , click vào L1 rồi Ctr + U (chọn colourrize )change màu cho L1 và T1

Bước 5: tiếp tục làm như trên với L2 - T2 ; L3 - T3 ; L4 - T4

Bước 6: chỉnh thời gian chuyển tiếp giữa các hình

Bước 7: Vào File --> save for web and devices--> rồi, cứ OK mà đừng chỉnh thông số gì hết ban sẽ đc 1 tấm hình có đuôi chấm gif cực kì nhẹ

Đã hoàn thiện các bước cơ bản. nếu các bạn bỏ công ra tìm hiểu về fương fáp này , sẽ có rất nhìu bất ngờ đó ..... đây là tấm hình mà Guigoz đã hoàn thiện hoàn toàn ! Chúc thành công nhé

Nguồn: http://blog.360.yahoo.com/blog-LROgwZ01equ8zFbeZxuHeAZg?p=552

Khách viếng thăm HÃY CỐ GẮNG POST BÀI ĐỂ VÀO TOP 10 NHA

Tài sản của Koyuki Hagiwara

Tài sản
Tài sản:

Xem lý lịch thành viên http://tsubasafc.go-forum.net
T_RUMIKO
Quỷ hút máu
Quỷ hút máu
Nam
Clover leaves22 Viên (moneyTFC)1529
Birthday : 04/12/1994
Vi pham :
1 / 101 / 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Cách làm chữ nhấp nháy   Mon Mar 26, 2012 3:22 am

thanks chị Koy, nhưng sao hok thấy hình?

Tài sản của T_RUMIKO

Tài sản
Tài sản:

Xem lý lịch thành viên

Cách làm chữ nhấp nháy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang