Welcome to the land of Hopes and Dreams!

Share | 

If I Have a chance....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Koyuki Hagiwara
Phù thuỷ không gian

Nữ
Clover leaves 52 Viên (moneyTFC) 2788
Birthday : 31/08/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

Tài sản
Tài sản:

14122010
Bài gửiIf I Have a chance....

Trước kia, em rất thích nhạc Giáng Sinh. Bởi nó ấm áp, khiến người ta cảm thấy bình yên. Cả nhạc năm mới nữa, tất cả đều khiến em thấy ấm lòng vô cùng.

Nhưng bây giờ, mỗi khi nghe thấy tiếng nhạc Xmas, em cảm thấy sợ vô cùng. Đang ngồi trên giường, bỗng chị gái bật nhạc Noel, em đã bắt tắt đi ngay. Bởi em thấy lạnh lắm.... Em sợ nếu cứ nghe thấy thì sẽ khóc mất....

Em không muốn mọi người nhìn thấy em khóc. Trước kia, em cũng chưa bao giờ khóc trước mặt anh đúng ko? Ở nhà nếu khóc, em lên giường và úp mặt vào gối. Còn ở lớp, em cúi mặt xuống bàn, cố không cho đứa ngồi bên cạnh biết.

Hôm nay là ngày 14-12. Em đã nói chuyện với mấy người bạn, để nói chuyện. Em có hỏi nó rằng: "Giờ tao là người như thế nào?". Nó đã trả lời rằng: "Mày khác rồi. Không phải là đứa suốt ngày cười nữa, không phải đứa ngại đến đỏ cả mặt khi nó ngồi cạnh nữa. Cũng không phải đứa cứ cố đấy ra khi bị ôm nữa. Mày khác rồi. Thật đấy. Có lúc tao tưởng mày k phải lan mà tao quen, ko phải đứa ngượng nghịu khi bị ông Hùng hỏi đã bao giờ có cảm giác rung động chưa. Không phải đứa được nó tặng 1 chùm bóng khiến tao phải ghen tị nữa".

Em buồn lắm, vì em không còn là mình như trước kia nữa rồi. Lạnh, trầm, và ít cười hơn. "Ai cũng phải lớn lên thôi. Tất cả những gì đau buồn hôm nay, mai này sẽ thành quá khứ"

Em biết, theo dòng thời gian, anh cũng sẽ thành quá khứ thôi. Nhưng hiện tại nó khác lắm.... Vượt qua được nỗi đau này... với em không dễ chút nào.

Em vốn là một con bé có nhiều tính kì quặc. Khi vào một quán Cafe, khi đã chọn 1 món mình thích thì lần sau hãy lần sau nữa vào quán, em cũng sẽ lại chọn thứ đó thôi. Có lẽ thích cái j thì cũng thích rất lâu, nên tình cảm của em cũng sẽ thế.

Anh đến và đi nhanh quá, khiến em vẫn không hình dung nổi tại sao em mất anh. Còn có nhiều việc em chưa làm, còn có nhiều thứ em muốn nói. Em nhớ, anh và em chưa hề nói với nhau câu :"Em yêu anh" và "Anh yêu em" lần nào. Mọi người bảo 3 từ ấy quan trọng lắm.... Nếu như có một cơ hội... chắc chắn... em sẽ nói với anh... có thể câu trả lời rất phũ phàng, nhưng ít ra em cũng sẽ thấy nhẹ nhõm hơn....

Xa nhau một thời gian dài, nhưng những kỉ niệm, kí ức về anh.. quả thực em không thể nào quên. Em nhận ra rằng... dù miệng nói ghét anh, có mắng anh thế nào thì trong tim, em vẫn còn yêu anh lắm...

Giáng sinh sắp đến rồi, chúc anh có 1 Noel vui vẻ với mọi người nhé. Tuy có hơi viển vông, nhưng nếu thực sự Thiên thần sẽ xuống trần vào đêm Noel, em thực sự, thực sự rất muốn được gặp lại anh. Và khi đó, em sẽ nói rằng .... Em yêu anh!

Khách viếng thăm HÃY CỐ GẮNG POST BÀI ĐỂ VÀO TOP 10 NHA

Xem lý lịch thành viên http://tsubasafc.go-forum.net
Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking

If I Have a chance.... :: Comments

No Comment.

If I Have a chance....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Trang 1 trong tổng số 1 trang