Welcome to the land of Hopes and Dreams!




Share | 
 

 CODE:BREAKER

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Kaoru_Koganei
Kị sĩ
Kị sĩ
Nữ
Clover leaves8 Viên (moneyTFC)1085
Tổng số bài gửi : 216
Birthday : 30/08/1994
Vi pham :
0 / 100 / 10


Bài gửiTiêu đề: CODE:BREAKER   Fri Aug 06, 2010 10:56 pm

CODE:BREAKER
(KẺ PHÁ LUẬT)


Thông tinchung
Tác giả: Kamiyo Akimine (tác giả bộ “Samurai Deeper Kyo”)
Thể loại: Action, School Life, Shounen, Supernatural


Nội dung
Sakurakouji Sakura là 1 cô gái thoạt nhìn có vẻ ngây thơ, xinh xắn và nữ tính nhưng sự thật là cô rất giỏi võ. Cô tình cờ chứng kiến một cậu con trai giết người bằng ngọn lửa xanh. Thủ phạm là một người trạc tuổi cô. Kì lạ là hôm sau người ta lại bảo đó chỉ là vụ cháy nhỏ. Không hề thấy một cái xác hay vật chứng gì chứng tỏ hôm trước đã có vụ giết người. Đồng thời xuất hiện một cậu học sinh mới tại trường cô, Oogami Rei. Và Sakura nhận ra đó
chính là kẻ giết người cô đã thấy!


Nhân vật chính
OOGAMI REI
Một chàng trai bí ẩn, không ai biết nhiều về cậu ta. Cậu bị Sakura bắt gặp trong công viên, và sau đó lập tức trở thành học sinh mới chuyển tới trường của Sakura vào ngày hôm sau. Rei đeo một chiếc găng tay đen ở tay trái, công việc của cậu ta là loại bỏ "xác người". Đã từng giết chính cha mẹ mình.
Năng lực: phóng ra ngọn lửa màu xanh từ tay trái.
Code breaker mã số 06.

SAKURAKOUJI SAKURA
Sakura được xem như một cô gái dễ thương và vụng về trong mắt những chàng trai muốn bảo vệ cô. Nhưng thực chất lại rất giỏi võ thuật. Trước đó, cô đã tìm thấy một chú chó già mà chủ của nó đã chết, một vài tháng trước khi câu chuyện bắt đầu. Cô trở thành bạn của chú chó. Cô là một ngoại lệ, không bị đốt cháy dưới ngọn lửa của Rei cũng như có các khả năng khác. Cô rất không đồng ý với con mắt nhìn nhân loại của Rei, rằng chỉ có tội ác và họ chỉ là rác cần phải chết đi.

TOKI FUJIWARA
Sức mạnh của Toki liên quan đến từ tính, nhưng sau đó, cậu còn thể hiện khả năng lôi kéo được thủy ngân. Là người rất hay pha trò trong nhóm, thích chọc phá người khác, nhưng cực kì nghiêm túc trong những chuyện liên quan đến sự an toàn của chị gái mình.
Code breaker mã số 04.

YUUKI TENPOUIN
Trông thoáng qua thì có vẻ rất điềm đạm, bình tĩnh, nhưng cậu ta sẽ nổi nóng nếu có ai đó chỉ là chạm vào cậu ấy. Oogami đã miêu tả Yuuki như là một code breaker dã man nhất trong đám. Cậu ta nói giọng vùng Kansai.
Ngoại trừ xu hướng bạo lực, Yuuki là một người tốt bụng, và tạ lỗi bằng cách tặng quà cho mọi người.
Khả năng: "âm thanh", cho phép cậu ta có thể nghe và nhận diện âm thanh từ xa, đi với tốc độ âm thanh và tấn công bằng sóng âm.
Code breaker mã số 03.


Nhân vật phụ
MASAOMI HEIKE
Là đàn anh của Sakura, và là hội phó hội học sinh. Trong Code Breakers, là người đảm bảo rằng các Code Breakers khác không sử dụng sức mạnh của mình để giết người chỉ vì mua vui.
Năng lực: điều khiển ánh sáng.
Code breaker mã số 02.

RUI HACHIOUJI
Nickname: Hoàng tử.
Lúc đầu, Sakura nghĩ Rui là con trai, nhưng thực chất Rui là con gái. Rui thường ra vẻ giống như một "tomboy" nhưng thật ra lại rất nhút nhát.
Code breaker mã số 05.

HITOMI
Là người rất được các bạn "đồng chí" và cấp dưới tôn trọng, là Oogami và Kanda. Là một người "đa cảm và không bao giờ đưa ra câu trả lời thẳng thắn" với Oogami.
Năng lực: điện.
Ex-code: mã số 01.
nguồn: acc.vn

Tài sản của Kaoru_Koganei

Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên
 

CODE:BREAKER

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

 Similar topics

-
» Màu sắc & Code màu
» Code Geass FanFic:The Unbroken Promise
» Cách post bài với EMBED CODE (HTML)
» Thông tin mới nhất về anime Code Geass
» [Cartoon]Code Lyoko
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
(¯`°·.Tsubasa Reservoir Chronicle.·°´¯) :: Manga-Anime State :: Thành của lãnh chúa :: Đại sảnh đường Manga-Anime-