Welcome to the land of Hopes and Dreams!

Share | 

Nếu như có 1 điều ước.....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Koyuki Hagiwara
Phù thuỷ không gian

Nữ
Clover leaves 52 Viên (moneyTFC) 2788
Birthday : 31/08/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

Tài sản
Tài sản:

30062010
Bài gửiNếu như có 1 điều ước.....

Nếu như có 1 điều ước, mình chỉ ước có thể đến một thành phố mới, sống và học ở đó, cho dù là một thời gian ngắn thôi cũng được...

Hôm nay, là ngày 1/7. Nếu như không có chuyện gì, thì đến nay là được 7 thắng rồi đấy ^^~.

Nhưng... giờ này, em ghét những ngày đầu tháng.... Vì nó làm em nhớ lại giờ này của 7 tháng trước....

...... Em nghĩ rằng mình đã có thể quên mọi chuyện rồi. Suốt 1,2 tuần qua, em có nhớ, nhưng nỗi nhớ không da diết thường trực. Em đã thấy có gì thoải mái một chút. Em đã nghĩ "hóa ra quên 1 người không khó như mình tưởng"...... Cho đến ngày hôm kia, em nhìn thấy những tấm ảnh đó...

........ Là anh cố ý hay vô tình? Chẳng thể có chuyện anh không biết, it nhiều khi nhìn những cái ảnh đó em sẽ buồn. Em chẳng nghĩ linh tinh anh thích người này người nọ, nhưng vẫn có cảm giác buồn, thấy có gì đó đáng ghét.....
......... Là tại anh, nếu anh không làm như thế, có lẽ em đã yên ổn, sống mãi trong cái cảm giác tưởng như đã quên được anh.......

.......... Nhưng em biết, dù có cố đến thế nào, em vẫn không xóa được hình bóng anh trong trái tim em.....

......... Em càng cố quên thì càng nhớ. Cho dù em có cố gắng thế nào, những hình ảnh của anh lại hiện về. Xung quanh em đầy những kỉ niệm ngày xưa. Em đi học về, đi ngang qua Hapro - em lại nhớ lần đầu tiên, nhớ cái bàn mà ngày xưa lần đầu tiên em và anh đi chơi với nhau. Em đi ngang qua vườn hoa Lý Thái Tổ - em lại nhớ cái chỗ mà lần đầu tiên anh ôm em......

.......... Cứ như thế, làm sao em quên được? Người ta bảo, "càng cố quên thì càng nhớ" - em đã không cố, nhưng em chẳng thấy khá hơn chút nào. Người ta bảo "thời gian trôi đi thì sẽ ổn" - cái đó đúng, nhưng cũng phải biết rằng sống trong những ngày như thế, cứ chờ thời gian trôi đi, đó là điều đau khổ nhất. Người ta bảo" quên được anh khi yêu 1 người mới" - uh, có rất nhiều người đến với em, nhưng sao em lại không thích họ?

.......... Có 1 người bạn, bạn ấy bảo em làm thế này, thế này để khiến anh quay về với em. Nhưng em biết mình không làm thế. Vì em không làm được, và vì em không biết anh suy nghĩ như thế nào. Em sợ vì em làm như vậy, anh càng ghét em hơn. Em sợ nhiều thứ, nên tốt nhất là em không nên làm gì.

......... Ngày hôm qua, em lại khóc. Bực thật, lần thứ 3 em khóc vì chuyện này đấy. Tại sao em phải khổ như vậy?

.......... Em đã biết rằng, dù miệng cứ nói ghét anh như thế nào, nhưng trong lòng em, em biết em vẫn còn yêu anh. Em ghét diều đấy. Em muốn rũ bỏ đi nhưng không được. Anh vẫn còn đấy, vẫn làm những thứ khiến em lại đau lòng. Anh cố ý không, em không biết, nhưng em vẫn cứ buồn.

............ Sắp vào năm học rồi, em sẽ lại gặp anh. 3 tháng không gặp, em không quên, giờ vào năm học em biết làm ntn đây? Em không muốn cứ phải sống trong những ngày đau khổ như thế này.....

............. Giờ em biết, anh sẽ chẳng đọc được những lời này của em đâu, nên anh vẫn sẽ như thế thôi, vẫn vô tình làm em đau lòng. Vì vậy, em mới ước mình có thể đến 1 nơi khác, trong 1 thời gian thôi cũng được. Ừ, em chạy trốn đấy, nhưng em muốn như thế để có thể quên được anh.

............ Nhưng ước mơ đó là không thể. Giờ em phải làm sao đây????

Khách viếng thăm HÃY CỐ GẮNG POST BÀI ĐỂ VÀO TOP 10 NHA

Xem lý lịch thành viên http://tsubasafc.go-forum.net
Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking

Nếu như có 1 điều ước..... :: Comments

Ukm... em thì ko pk đã có chuyện gì xảy ra giữa 2 người cũng như chưa bao giờ trải qua cảm giác đó nên cũng ko thể cho ss một lời khuyên thực sự có ích như các mem khác đc
Chỉ pk an ủi ss đừng buồn thui
Và... ừm, ss nhớ fanfic Love story chứ? ss đã post nó lên 4rum đó

Fanfic Love Story đã viết:
- Cô sẽ không khóc mỗi khi nhớ đến Eriol nữa, thay vào đó, mỗi khi nghĩ đến cậu ấy, cô hãy coi đó là khoảng thời gian thật đẹp và luôn mỉm cười vào những lúc như thế nhé? – Nokoru nhìn thẳng vào mắt Tomoyo.

Dù rằng bây giờ 2 ng` ko còn đc vui vẻ nữa, và chuyện nghĩ đến anh kia cũng ko dễ chịu gì... Nhưng nếu mỗi lần nghĩ đến anh ấy, chị lại nghĩ đến ~ kỉ niệm đẹp thì sao nhỉ?
Em thì chưa từng trải qua cảm giác ấy, nên cũng ko pk nó đúng hay sai, nhưng em cho là nó sẽ tốt hơn so vs khi ss nghĩ về nó như là một sự đau khổ...

Đừng pùn nữa ss nhé! Sr ss nha nếu như comment của em có phải là nhìu chịn was hay là nó nhảm... hay cái gì đó đại loại vậy
@ Pri: hi hi, sao mà trách em chứ :-P

Ah, hóa ra là Fic Love Story.... Mình đã post, vậy mà tưởng như đã quên rồi :))

Love Story có câu nói đó sao? Có lẽ sẽ phải đọc lại cái Fic đó mất ;))

Mỉm cười ah... Uh, cũng có cười đấy ^^~ Nhưng chen vào đâu đó vẫn là nỗi buồn......

Có lẽ phải chờ 1 thời gian nữa, dài, dài lắm để có thể tìm lại nụ cười của mình khi xưa ^^~
Re: Nếu như có 1 điều ước.....
Bài gửi on Thu Jul 01, 2010 10:42 am by Kamui_C3nmt
Hô? "Anh í" với Koy chung lớp à? Hay chung trường? Chung lớp thì khổ ròi, giống Kamui, "hắn" ngồi ngay phía sau, ca hát suốt ngày, Kamui thik hắn từ hồi lớp 10 rồi mà suốt từ đó đến giờ không dám nói. Nhờ nhỏ bạn hỏi dùm thì:
- Ê, thích con Cún (Kamui đó) không, nó cũng được đó chứ?
- Thích, thích lắm chứ ! -Hăn trả lời
Sau đó, hắn chêm thêm 1 câu đau lòng:
"Nhưng mình nghĩ Cún hiểu chữ 'thích' đó mà"

Cười thì dù khi buồn cười cũng đẹp, nhưng như Fye nói đó: những người dám khóc thì cũng rất mạnh mẽ. Cố gắng sống sao cho thật hạnh phúc dù là khóc hay cười nhé!
@ Kamui: Koy vs nó học chung lớp ^^~ Nhưng hy vọng trong năm học mới không ngồi trên dưới kiểu như Kamui, không thì toi đấy =))

Hức, kiểu của Kamui cũng buồn rứa T.T

Câu nói của Fye ah... Uh, nhưng chẳng hiểu sao không khóc được nhiều thôi :-P Từ lần chia tay đó tới giờ cũng được hơn 1 tháng rồi nhỉ, nhưng chỉ khóc có 3 lần thôi ah :-P

Khóc xong đúng là thấy nhẹ nhõm hơn, nhưng mà đâu phải lúc nào cugx khóc được (mặc dù mình rất hay khóc =)) )

~~> Nói chung là, chuyện tình cảm biến mình thành 1 con người khó hiểu thiệt >.<
ừm.. ít ra thì ss cũng có kỷ niệm để nhớ... vậy thì sau này, khi mà ss đã hoàn toàn quên rùi ấy, thì mỗi lần kỉ niệm hiện tới thì vẫn là kỉ niệm đẹp ;)
còn em thì... mỗi lần nhớ tới tức mún cắn lưỡi lun hgjkgh
Bài gửi on Fri Jul 02, 2010 8:19 am by Kamui_C3nmt
@Tomoyo: e mà cắn lưỡi là nhìn mặt em giống mặt Bella trong avatar của e đếy~~~
@ Kamui: =)) liên tưởng giỏi quá nhể :)) Nó mà cắn xong chẳng còn sống để mà chụp lại cái ảnh đâu =))

@ Pri: uh, nó sẽ đẹp khi SS quên được ^^~ Dù bây giờ nó vẫn đẹp, nhưng nó như hoa hồng ý em ạ, đẹp nhưng làm người ta đau ^^~
Bài gửi Today at 2:46 pm by Sponsored content

Nếu như có 1 điều ước.....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Trang 1 trong tổng số 1 trang