(¯`°·.Tsubasa Reservoir Chronicle.·°´¯)

(¯`°·.Tsubasa Reservoir Chronicle.·°´¯)

Welcome to the land of Hopes and Dreams!

Trang ChínhTrang Chính  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

lonely

Go down 
Tác giảThông điệp
_l0ve_FyeDFlourite_
Thị trưởng
Thị trưởng

Nữ
Clover leaves 9 Viên (moneyTFC) 1696
Birthday : 16/07/1993
Vi pham :
0 / 100 / 10

07082009
Bài gửilonely

Khi người ta khóc, tôi cho rằng người ấy rất dũng cảm( câu nì nghe wn)
đôi khi con người ta muốn khóc mòa khóc ko được, không phải là không biết khó mòa rất cố gắng nhưng không khóc nổi, nước mắt khô cạn hay bay đi đâu mất, kiêng cường ư?
nhưng tại sao lắm lúc có muốn kiềm chế là kiềm không được, nước mắt từ đâu mòa nhìu thế, rồi cứ ngồi im thin thít mà khóc một mình mềm yếu ư?, can đảm ư?
xung quanh bạn có vô số những người bạn, nhưng khi bạn buồn, bạn chẳng bít chia sẻ cùng ai, tại sao thế? không tin nhau ah? không mún nói ah? sợ câu chuyện của mình nhảm ah?
một người đóa hiểu sai về bạn, giải thích hay im lặng, cố cãi hay câm nín?
khi bạn gặp khó khăn, trốn tránh hay đối mặt? tiến lên hay lùi bước?
bạn có nhiều bạn nhưng vẫn cô đơn. tại sao thế?
bạn yêu mòa hok dám nói nên lời, nhút nhát ah?
bạn tức mòa hok nói nên thành câu ức chế sao?
bạn sẽ như thế nào nếu xung quanh bạn, từng người từng người từng người lần lượt ra đi bỏ bạn một mình, khóc? la? hét? trốn chạy? chui rút? tìm người khác? vui vẻ đón nhận sự ra đi?
bạn thấy xung quanh mọi người ai cũng nói chuyện vui ve, ban không hòa nhập được, và khi bạn cố gắng gây sự chú ý để họ quan tâm bạn, và bạn nhận ra rằng mình thật sự cô đơn, bạn trải lòng mình ra và không được đón nhận, đối với ngừi khác, bạn là 1 kẻ điên, kẻ khùng, kẻ dở hơi, kẻ nói chuyện lảm nhảm, và bạn sẽ phải làm ntn, bạn khóc ư? bạn thu mình lại? hay còn cách nào khác?
bạn nói chuyện rất nhìu, bạn giao thiệp rất đông, nhưng phút cuối bạn có bao nhiêu người bạn?
và cuối cùng, bạn vẫn cô đơn
Xem lý lịch thành viên

Similar topics

-
» valentine lonely
Share this post on: diggdeliciousredditstumbleuponslashdotyahoogooglelive

lonely :: Comments

Re: lonely
Bài gửi on Fri Aug 07, 2009 10:00 pm by Kamui_C3nmt
Troy, tình hình là cái này King vik về King hay là ai, mà Kamui thấy sao giống Kamui quá :lol:
Đôi lúc thích gây sự chú ý chỉ vì mún được người ta wan tâm, nhưng lúc đó mới là khi cô đơn nhất
Nhưng cũng gần xét lại, sư phụ Kamui nói rằng có khi mình được wan tâm mà không biết, mình cô đơn chỉ vì mình không biết cảm nhận sự wan tâm của mọi người. Vì có khi người này wan tâm mình, mình lại trông chờ sự wan tâm từ người khác. Chính vì cứ trông chờ sự wan tâm mà mình đánh mất đi rất nhìu sự wan tâm của những người thực lòng yêu thương mình :kiss:
Bài gửi on Sat Aug 08, 2009 6:07 am by emututem
@ kamui: quái, king đâu zậy, cái nì fye vik mừ, đâu phải anh king đâu
mà chắc là hoàn cảnh của fye hử, zậy thì tội lắm, nhưng mà hem sao, cứ zui zẻ lin, emut nhìu lúc cũng rúc 1 góc khóc, xong rồi ra ăn cơm, tầm hồn thanh thản hơn cả lúc nãy nữa ^^
Bài gửi on Sat Aug 08, 2009 8:09 am by _l0ve_FyeDFlourite_
@ emut: tk, :oops: , nhiều lúc mún khóc, kũng rút vào 1 góc, mòa khóc ko được, khổ nhất là koi kịch về mấy đứa nhóc mồ côi, khóc ngon lành lun mới ghê
wa thì kứ cho wa lun!
------------------------------------------------------------------
và rồi từng ngày trôi qua, từng ngày trong sự cô độc, mòn mỏi mong chờ một ghé thăm, một ai trò chuyện. và đột nhiên phát hiện tại sao mình có thể chiu đựng được sự cô đơn dài đến như thế 16 năm cơ đấy! 16 năm mà duy nhất chỉ kóa 1 đức bạn, 16 năm mà cô đơn và nó chợt bừng sáng trong 1 năm, 1 năm định mệnh đưa cô ấy đến( ko phải đồng tính ah nha ), rồi đột ngột cô ấy đ du học. lại phải cô đơn nữa, cười vui vẻ đón nhận thôi, bít làm sao giờ
có người từng nói, một mình ko sao, cô đơn mới đáng sợ, ừ ghê lắm, nó bám đuổi những kẻ yếu đuối một cách dai dẳng như hình với bóng
bạn kóa thể hiểu được cái cảm giác khj ai xung quanh bạn cũng cười nói vui vẻ, chỉ kóa một mình bạn là không hòa nhập được?
bạn hiểu cảm giác khi bạn chen vào cuộc nói chuyện thì bị mọi người xa lánh?
bạn hiểu được cảm giác đi đến đâu kũng bị người khác lánh mặt hoặc koi bạn là người vô hình?
Bài gửi on Sun Aug 09, 2009 10:50 am by Kamui_C3nmt
emututem đã viết:
@ kamui: quái, king đâu zậy, cái nì fye vik mừ, đâu phải anh king đâu
mà chắc là hoàn cảnh của fye hử, zậy thì tội lắm, nhưng mà hem sao, cứ zui zẻ lin, emut nhìu lúc cũng rúc 1 góc khóc, xong rồi ra ăn cơm, tầm hồn thanh thản hơn cả lúc nãy nữa ^^

Sr, tại 2 nick màu giống nhau lại quá... chói nên nhìn nhầm 🥚
Bài gửi on Tue Aug 11, 2009 9:11 am by _l0ve_FyeDFlourite_
ông trời chắc thích đùa với số phận của con người ta, khi người ta đang ở trên đỉnh cao của hạnh phúc thì ổng lun đẩy con người ta xuống vực thẳm, trèo cao té đau, đau lắm bạn ơy, ra đi thì đi một lượt hết đóa. bạn hiểu cảm giác đang cười thì bỗng dưng nước mặt trào mãi ko ngừng, bây giờ thì đau lắm, chảy máu roài, nước mắt rơi hoài mòa sao pùn vẫn pùn, sao ko trôi nó đi theo dòng nước mắt kia, biết thế, đừng cố kìm nén để rồi bây giờ.................
Bài gửi on Wed May 05, 2010 4:51 am by Sakura Hime
Nhìu khi pùn ~ Sak cũng k khóc đc ~ nhìu khi cuời trừ ~
Nhìu khi khóc r` papa mama hỏi sao khóc , k trả lời thì bảo khóc vì trai ~
mà kể thì lại bảo tại Sak hết còn khóc jì
Nhìu khi mún khóc , hay chạy lên sân thuợng đứng ngửa mặt lên trời cho nc mắt chảy ngc vô ~ pùn :)
Bài gửi  by Sponsored content

lonely

Trang 1 trong tổng số 1 trang